Skip to main content

ต่างด้าวสามารถขออนุญาตทำงาน 2 ที่ ได้หรือไม่ค่ะ ถ้านายจ้างยินยอมค่ะ

หน้าหลัก Forums การทำงานของคนต่างด้าว ต่างด้าวสามารถขออนุญาตทำงาน 2 ที่ ได้หรือไม่ค่ะ ถ้านายจ้างยินยอมค่ะ

• This topic has 2 ข้อความตอบกลับ, 1 เสียง, and was last updated 1 year, 10 months ago by  ประไพศรี.
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • Author
    หทัยชนก บำรุง 218829

ต่างด้าวสามารถขออนุญาตทำงาน 2 ที่ ได้หรือไม่ค่ะ ถ้านายจ้างยินยอมค่ะ เป็นผู้สอนภาษาต่างประเทศค่ะ จะให้สอนที่บ้านและไปสอนที่ โรงเรียนค่ะ

adminwebboard
    Keymaster
    218912

เรียน คุณหัทยชนก บำรุง
    การยื่นคำขออนุญาตเพิ่มรายการนายจ้างนั้นสามารถทำได้แต่เป็นดุลพิจของเจ้าหน้าที่กรมการจัดหางาน โดยต้องติดต่อยื่นคำขอที่สำนักงานจัดหางานจังหวัด หรือ สำนักงานจัดหางานกรุงเทพมหานครพื้นที่ 1-10 และสามารถถามรายละเอียดข้อมูลและเอกสารในการติดต่อก่อนไปยื่นเอกสาร ที่ไลน์ @service_workpermit หรือโทรสายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 2 หรือสายด่วนกรมการจัดหางาน 1694 ครับ

ประไพศรี 324234

กรณีต่างด้าวสัญชาติกัมพูชา ถูกจ้างเป็นพยาบาลประจำโรงพยาบาลในไทยอยู่แล้ว มีใบอนุญาตทำงานถูกต้อง สามารถเปลี่ยนนายจ้างมาเป็นพยาบาลดูแลผู้ป่วยประจำครอบครัวได้หรือไม่คะ กรณีนายจ้างใหม่เป็นบุคคลธรรมดา ไม่ได้เป็นสถานพยาบาลหรือนิติบุคคลค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • You must be logged in to reply to this topic.