Skip to main content

สอบถามการได้รับเงินชดเชยเมื่อเกษียณครบ60ปี

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม สอบถามการได้รับเงินชดเชยเมื่อเกษียณครบ60ปี

• This topic has 0 ข้อความตอบกลับ, 0 เสียง, and was last updated 2 years, 4 months ago by  พนักงานเงินเดือน.
กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • Author
    พนักงานเงินเดือน 264789

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามว่าเมื่อทำงานจนมีอายุครบ60ปี เราสามารถแจ้งนายจ้างว่าเกษีบณอายุการทำงานได้ใช่ไหมครับ เพราะบริษัทฯไม่มีการกำหนดอายุการทำงานไว้ และเราจะได้รับเงินชดเชยจากนายจ้างด้วยใช่ไหมครับ โดยผมทำงานมาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ.2535 จะได้รับเงินชดเชยเท่าไรครับ เหตุที่ถามเช่นนี้เพราะมีพนักงานบริษัทฯขอเกษียณเมื่อครบ60ปี แต่บริษัทฯไม่จ่ายเงินชดเชยให้ โดยแจ้งว่าบริษัทมีผลประกอบการขาดทุน จึงไม่ให้ อย่างนี้เราควรทำเช่นไรครับ

กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.