Skip to main content

เกณฑ์การรับสิทธิ์ประโยชน์ว่างงานเหตุสุดวิสัยแก่ลูกจ้าง ร้อยละ50 ของฐานเงินเดือน

หน้าหลัก Forums สิทธิประกันสังคม เกณฑ์การรับสิทธิ์ประโยชน์ว่างงานเหตุสุดวิสัยแก่ลูกจ้าง ร้อยละ50 ของฐานเงินเดือน

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    นพธนดนย์ ชินวงศ์สกุล 236565

เรียนเจ้าหน้าที่ประกันสังคม
    อยากปรึกษากรณี อยู่ในจังหวัด สีแดงเข้ม ตามที่ ศบค ประกาศ โดยทางจังหวัดได้มีการประกาศให้ร้านอาหารขายได้แค่ Takeaway ซึ่งอยากทราบว่าลูกจ้างที่ได้รับผมกระทบสั่งให้ขายได้เฉพาะ takeaway มีสิทธิ์ได้รับประโยชน์ว่างงานเหตุสุดวิสัยแก่ลูกจ้าง ร้อยละ 50 ของฐานเงินเดือน มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

นพธนดนย์ ชินวงศ์สกุล

adminwebboard
    Keymaster
    236987

เรียนคุณ นพธนดนย์ ชินวงศ์สกุล กรณีดังกล่าวท่านต้องได้รับคำปรึกษาและให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานประกันสังคมโดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่สายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 1 สำนักงานประกันสังคม ครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • You must be logged in to reply to this topic.