Skip to main content

การจ้างแรงงานต่างด้าวเข้ามาทำงานในบริษัท

หน้าหลัก Forums การทำงานของคนต่างด้าว การจ้างแรงงานต่างด้าวเข้ามาทำงานในบริษัท

• This topic has 13 ข้อความตอบกลับ, 2 เสียง, and was last updated 1 year, 4 months ago by  Bundit.
กำลังดู 1 ข้อความ - 16 ผ่านทาง 16 (ของทั้งหมด 16)
  • Author
    Bundit 373929

ถ้าต้องการจ้างลูกจ้างต่างด้าวชาวเมียนมา กรณีมีบัตรการทำงานเเล้ว เเเเต่ลาออกจากที่เดิมเปลี่ยนที่ทำงานใหม่ ซึ่งเป็นคนละจังหวัดกัน นายจ้างต้องไปขึ้นทะเบียนใหม่ไหมครับ เเล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ เเละมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ผมไม่เคยจ้างเเรงงานต่างด้าวมาก่อนครับ

กำลังดู 1 ข้อความ - 16 ผ่านทาง 16 (ของทั้งหมด 16)
  • You must be logged in to reply to this topic.