Skip to main content

ถูกบังคับเซ็นสัญญาใหม่

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ถูกบังคับเซ็นสัญญาใหม่

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    Add 264173

สวัสดีครับ

ขอสอบถามครับ กรณีที่นายจ้างเรียกผมเข้าไปและบอกให้ผมเซ็นกระดาษบางอย่างเป็นภาษาอังกฤษโดยที่ไม่ได้อธิบายอะไรให้ฟัง ผมเองก็อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกในนั้นมีหัวหน้าทั้งหมด 4 คน เป็นแนวบังคับให้ผมเซ็น พอผมเซ็นเสร็จ ก็บอกผมว่าทำงานได้ถึงสิ้นปีนี้เท่านั้น สัญญาอันแรกที่เพิ่งเซ็นไปเมื่อกันยายนที่ผ่านมา ระยะของสัญญาสิ้นสุด กรกฎาคม 2022 แบบนี้ผมมีสิทธิ์ร้องเรียนอะไรได้ไหมครับ?

labourqa
    Moderator
    264209

รบกวนขอข้อเท็จจริงเพิ่มเติมค่ะ โปรดติดต่อกลับที่ สายด่วน 1546 หรือสายด่วน
    1506 กด 3 หรือ กองนิติการ กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานโทรศัพท์ 0 2660 2092 ในวันและเวลาราชการ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.