Skip to main content

นายจ้างไม่ยอมจ่ายค่าแรง

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม นายจ้างไม่ยอมจ่ายค่าแรง

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    เปรมินทร์ 220531

สอบถามคับ ผมโดนนายจ้างไม่จ่ายค่าแรงเพราะนายจ้างบอกว่าพนักงานทุกคนร่วมกันทุจริตเรื่องเงิน แต่ตำแหน่งงานผมคือจัดเรียงกับส่งของหน้าร้านไม่ได้แตะเงินแม้แต่บาทเดียว คนที่แตะเงินได้มีแค่3คน คือ ผจก กับพนักงานคิดเงิน ตอนนี้ผ่านมา80วันแล้วนายจ้างบอกว่าจะจ่ายแต่ไม่มีกำหนดแบบนี้ผมจะทำยังงัยได้บ้างคับ

adminwebboard
    Keymaster
    220537

เรียน คุณ เปรมินทร์
    หากท่านไม่ได้รับความเป็นธรรมจากนายจ้าง ท่านสามารถขอคำปรึกษาจากเจ้าหน้าที่กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน และให้ข้อมูลเพิ่มเติมต่อเจ้าหน้าที่ ได้ที่สายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 3 หรือ 1546 หรือผ่านทางไลน์กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน ในวันและเวลาราชการ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.