Skip to main content

ปัญหาการตรวจสอบการร้องเรียน

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ปัญหาการตรวจสอบการร้องเรียน

กำลังดู 4 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
  • Author
    pantam03 234289

พบปัญหาไม่สามารถตรวจสอบการร้องเรียนได้ (ตั้งแต่วันที่ 6/8/64 16.30 น.) โดยหน้าเว็บแจ้งว่าไม่สามารถเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ได้ ไม่ทราบว่าจะสามารถตรวจสอบการร้องเรียนอย่างเร็วที่สุดเมื่อไหร่ครับ

พราวตา 234292

ขอสอบถามค่ะคือทำงานมาเกือบสิบเดือนนายจ้างไม่ได้ขึ้นทะเบียนลูกจ้างให้และไม่ได้เอาเข้าประกันสังคมและไม่มีประกันอุบัติเหตุอื่นๆเลยทีนี้ได้รับบาดเจ็บจากการทำงานไปรักษาและจ่ายเงินเองโดยนายจ้างไม่ได้ช่วยค่าใช้จ่ายในการรักษาเลยเรามีสิทเรียกร้องอะไรได้บ้างคะแค่อยากได้เงินค่ารักษาคืน ปล.ที่ทำงานเป็นโรงแรมแห่งหนึ่งเปิดเป็นโรงบาลสนามจึงไม่มีนโยบายบรรจุพนักงานจึงเป็นแค่ลูกจ้างรายวันหรือพนักงานชั่วคราวเท่านั้นคะ

adminwebboard
    Keymaster
    235287

เรียน คุณ pantam เรื่องสอบถาม ท่านสามารถแจ้งรายละเอียดกับเจ้าหน้าที่เพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติมผ่านสายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 5 ครับ

adminwebboard
    Keymaster
    235288

เรียน คุณ พราวตา สามารถขอคำปรึกษาเพิ่มเติมได้ที่พนักงานตรวจแรงงาน สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานกรุงเทพมหานครพื้นที่หรือจังหวัดที่ท่านทำงานอยู่ หรือสายด่วน 1506 กด 3 และ 1546 ในวันเวลาราชการ และหากท่านไม่ได้รับสิทธิตามกฎหมายสามารถติดต่อเพื่อยื่นคำร้อง หรือยื่นคำร้องผ่านทางระบบออนไลน์ที่ https://eservice.labour.go.th

กำลังดู 4 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.