Skip to main content

รบกวนสอบถามข้อมูลส่วนตัวของผู้ร้องจะถูกปิดเป็นความลับไหม

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม รบกวนสอบถามข้อมูลส่วนตัวของผู้ร้องจะถูกปิดเป็นความลับไหม

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    PN 234929

รบกวนสอบถามค่ะ กรณีร้องเรียนหรือร้องทุกข์บริษัท ข้อมูลส่วนตัวผู้ร้องจะถูกปิดเป็นความลับไหมคะ จะมีการแจ้งให้บริษัททราบไหมว่าผู้ใดเป็นผู้ร้อง ไม่กล้าร้องเรียนเลยค่ะเกรงว่าจะมีผลกระทบต่อการทำงานค่ะ

labourqa
    Moderator
    234930

กรณีที่ 1. การยื่นคำร้องทุกข์ ( ตามแบบคร. 7) เรียกร้องเงินตามกฎหมาย อย่างไรนายจ้างต้องทราบเพื่อการสอบข้อเท็จจริง ส่วนใหญ่การยื่นจะเป็นกรณีที่พ้นสภาพจากการเป็นลูกจ้างนายจ้างกันแล้ว
    กรณีที่ 2. กรณีการร้องเรียนหากนายจ้างปฏิบัติเรื่องใดไม่ถูกต้อง เพื่อให้พนักงานตรวจแรงงานเข้าตรวจสอบ การปฏิบัติตามกฏหมายให้ถูกต้อง. จะไม่ทีการเปิดเผยชื่อผู้ร้องโดยเฉพะาะกรณีที่เป็นลูกจ้างเป็นผู้แจ้งและยังทำงานอยู่ในบริษัทฯ หรือนายจ้าง เพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบต่อผู้ร้อง

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.