Skip to main content

ลูกจ้างเป็นกลุ่มสุ่มเสี่ยงหยุดงานต้องจ่ายค่าจ้างไหม

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ลูกจ้างเป็นกลุ่มสุ่มเสี่ยงหยุดงานต้องจ่ายค่าจ้างไหม

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    มานี 237232

ลูกจ้างได้พักอาศัยอยู่ภายในบ้านเดียวกันกับคนที่ติดโควิต แต่ลูกจ้างได้ไปตรวจแล้วผลปรากฏว่าไม่พบเชื้อ แล้วกักตัวเองเป็นเวลา 14 วัน นายจ้างไม่ได้สั่งให้กักตัวแต่เป็นความสมัครใจในการกักตัวเอง อย่างนี้นายจ้างต้องจ่ายเงินเดือน14 วันตรงนี้หรือไม่ค่ะ แลพลูกจ้างสามารถทำเรื่องจากประกันสังคม 50% (หยุดงานสุดวิสัย)ได้หรือไม่ค่ะ

labourqa
    Moderator
    237258

เรียน คุณมานี
    กรณีเกิดเหตุสุดวิสัยเนื่องจากใกล้ชิดผู้ป่วย ต้องหยุดงานเพื่อการกักตัว ให้ติดต่อสำนักงานประกันสังคมเพื่อรับเงินชดเชยร้อยละห้าสิบครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.