Skip to main content

สอบถามเกี่ยวกับสวัสดิการ ของพนักงาน

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม สอบถามเกี่ยวกับสวัสดิการ ของพนักงาน

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    Kitkasama 261613

สวัสดีครับ ขอสอบถาม 2 เรื่องครับ
    1. ผมทำงานโรงแรม มาประมาน 10 ปี ก่อนหน้านี้สามารถนำรถมาจอดที่โรงแรมได้ แต่ตอนนี้เค้าไม่ให้พนักงานจอดรถ ให้ไปหาจอดเอาเอง เนื่องจากโรงแรมจะสำรองที่ให้ลูกค้าจอดกับพนักงานตำแหน่งผู้จัดการเท่านั้น แบบนี้ทางเราสามารถเรียกร้องอะไรได้หรือไม่ครับ ตามกฏแรงงานแล้ว นายจ้างทำถูกหรือป่าว ออกกฏโดยพนักงานไม่ได้ยินยอม

2. เริ่มแรกผมทำงานที่โรงแรมแค่ที่เดียว แต่พอทำไปเค้าบังคับให้ผมดูแลเพิ่มอีกหนึ่งที่โดยไม่ปรับเงินเดือนหรืออะไรเพิ่มเลย ตอนนี้ผมก็ทำ2ที่มานานแล้ว แต่ผมไม่ได้เซนร์สัญญาอะไรเพิ่มเติมนะครับ อยากทราบว่าผมสามารถ เรียกร้องอะไรได้หรือป่าว

labourqa
    Moderator
    262736

เรียนคุณ Kitkasama 261613
    กรณีที่จอดรถ หากโรงแรมหรือนายจ้างไม่ได้จัดไว้เป็นสวัสดิการ นายจ้างสามารถออกระเบียบหรือข้อบังคับในการบริหารจัดการของนายจ้างได้

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.