Skip to main content

สอบถาม เรื่องเงินเยียวยานายจ้าง

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม สอบถาม เรื่องเงินเยียวยานายจ้าง

• This topic has 5 ข้อความตอบกลับ, 2 เสียง, and was last updated 2 years, 8 months ago by  ธีรติกรณ์ ธนัสศิรโรจน์.
กำลังดู 6 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 6 (ของทั้งหมด 6)
  • Author
    ธีรติกรณ์ ธนัสศิรโรจน์ 237540

เมื่อวันที่ 6 ส.ค. บริษัทได้ยื่นเรื่องพร้อมเอกสารที่ประกันสังคมเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้รับเงินเยียวยาเข้าบัญชีค่ะ ต้องทำอย่างไรต่อค่ะ

adminwebboard
    Keymaster
    237782

เรียนคุณ ธีรติกรณ์ ธนัสศิรโรจน์ กรณีดังกล่าวท่านต้องได้รับคำปรึกษาและให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานประกันสังคมโดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่สายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 1 สำนักงานประกันสังคม หรือติดต่อสอบถาม สำนักงานประกันสังคมในพื้นที่ ที่ท่านทำงานอยู่ ครับ

อิสรยา 274200

บริษัทยื่นเรื่องพนักงานได้รับเงินเยียวยาทุกคน ยกเว้น เรา ทั้งที่ผูกบัญชีพร้อมเพย์หมดแล้ว ดำเนินการถูกต้องทั้งหมดยกเว้นเราทำไงได้บ้างคะ

labourqa
    Moderator
    274221

กรณีดังกล่าวท่านต้องได้รับคำปรึกษาและให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานประกันสังคมโดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่สายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 1 สำนักงานประกันสังคม หรือติดต่อสอบถาม สำนักงานประกันสังคมในพื้นที่ ที่ท่านทำงานอยู่ ครับ

รัตนา ภูมิพิทักษ์ 276410

บริษัท สกายมิลกี้ จำกัด และบริษัท สกายบุกส์ จำกัด ได้รับเงินเยียวยานายจ้างมารอบวันที่ 30 พ.ย.64 แต่รอบ 30 ธ.ค.64 ไม่ได้รับทางประกันสังคมแจ้งว่าเนื่องจากบริษัทจ่ายเงินสมทบล่าช้า(แต่บริษัทจ่ายตามเงื่อนไขประกันสังคมปกติ) จึงขอให้ทางกรมแรงงานช่วยพิจารณาถึงความรู้เท่าไม่ถึงการณ์นี้ได้หรือไม่ค่ะ พอจะให้เขียนคำร้องได้ไหมค่ะ

adminwebboard
    Keymaster
    280170

เรียน คุณรัตนา ภูมิพิทักษ์ 276410
    ท่านสามารถติดต่อสอบถามข้อมูลกับเจ้าหน้าที่กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรง ทางสายด่วนกระทรวงแรงงาน 1506 กด 3 กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรง หรือโทรศัพท์สายด่วน 1546 หรือสอบถามหมายเลขโทรศัพท์ของสำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัด/กรุงเทพฯ ได้จากเว็บไซต์กรม (www.labour.go.th) เมนู ติดต่อกรม เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่หรือจังหวัดที่ท่านอาศัยอยู่ (ในวันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 8.30 – 16.30 น.) และกรณีประสงค์ต้องการร้องเรียนสามารถยื่นคำร้องออนไลน์ (24 ชม.) ได้ทาง https://eservice.labour.go.th ครับ

กำลังดู 6 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 6 (ของทั้งหมด 6)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.