Skip to main content

ได้รับผลกระทบ จากการเรียนออนไลน์

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ได้รับผลกระทบ จากการเรียนออนไลน์

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    ระพิน เกษรบัว 229929

สวัสดีครับ
    ผมเป็นผู้ประกอบการเกียวกับการศึกษา ได้ผลกระทบจากการเรียนออนไลน์
    ไม่สามารถขายสินค้าได้ (หุ่นยนต์เพื่อการศึกษาและชุดคิทอิเลคทรอนิคส์)
    อยากทราบว่า จะขอการเยียวยาได้ใหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    เงินทุนสำรอง จะหมดแล้วครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    ระพิน เกษรบัว

labourqa
    Moderator
    230146

กรณีสถานประกอบกิจการได้รับผลกระทบจากโรคระบาดไวรัสโคโรนา ให้ติดตามมาตการการช่วยเหลือ หรือการเยียวยาจากรัฐบาลที่ออกมาเพื่อแก้ปัญหาความเดือดร้อนของผู้ประกอบการแต่ละกรณี เช่น การลดเงินสมทบส่งประกันสังคม การลดอัตราภาษี เป็นต้น สำหรับในส่วนของกระทรวงแรงงานถ้ามีมาตรการช่วยเหลือหรือเยียวยาจะแจ้งให้ผู้ได้รับผลกระทบทราบทันทีครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.