Skip to main content

ไม่เซ็นใบเลิกจ้างมีผลอะไรไม่ค่ะ

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ไม่เซ็นใบเลิกจ้างมีผลอะไรไม่ค่ะ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    ภทราพรรณ วงศ์พล 254304

พอดีอยากทราบว่าถ้าเราไม่เซ็นใบเลิกจ้างที่บริษัทให้ไปเซ็นได้ไม่ค่ะ นายจ้างใส่เหตุผลเป็นความผิดบริษัทร้ายแรงค่ะ แต่เซ้นใบลาออกแทนได้ไม่ค่ะ เพราะยังงัยก็ไม่ได้ค่าชดเชยอยู่แล้ว และกลัวติดประวัติเข้าทำงานกับที่อื่นอีกไม่ได้ค่ะ

labourqa
    Moderator
    255152

ลูกจ้าง แม้ไม่ลงนามในหนังสือเลิกจ้าง ก็ไม่เป็นเหตุให้หนังสือเลิกจ้างไม่มีผลใช้บังคับแต่อย่างใด

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.