Skip to main content

ถูกนายจ้างจ้างออกแต่จะให้ทำงานต่อ

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม ถูกนายจ้างจ้างออกแต่จะให้ทำงานต่อ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    Vroj LP 220763

สวัสดีครับ ขอปรึกษาข้อกฏหมายแรงงานครับ ผมทำงานอยู่บริษัทแห่งหนึ่ง เนื่องจากบริษัทมีการย้ายจากสาขาเข้าไปรวมกับสำนักงานใหญ่ที่อยู่อีกจังหวัดหนึ่ง และได้มีการแจ้งกับพนักงานที่ไม่สามารถย้ายตามไปได้ และมีการเซ็นยินยอมการจ้างออกเป็นลายลักษณ์อักษรโดยได้รับค่าชดเชยเป็นเวลา3เดือน ซึ่งวันสิ้นสุดการทำงานคือวันที่ 22 มิถุนายน 2564 แต่บริษัทมีปัญหาเรื่องงาน จึงต้องการให้พนักงานทำงานต่อไปอีกระยะเวลาหนึ่ง โดยจะขอเลื่อนการจ้างออก ออกไปอีก ซึ่งผมเมื่อได้รับทราบและเซ็นรับทราบการจ้างออกแล้ว ก็ได้เตรียมที่หางานใหม่หรืออาชีพอื่นไว้รองรับแล้ว แต่บริษัท พยายามบังคับให้ทำงานต่อ ซึ่งทำให้ผมเสียโอกาสที่ดีกว่า บริษัทสามารถทำได้ไหมครับ

adminwebboard
    Keymaster
    220801

เรียนคุณ Vroj LP ขออภัยในความไม่สะดวกกรณีคำถามที่ต้องได้รับข้อวินิจฉัยในขอกฎหมายท่านสามารถติดต่อสอบถามหรือขอรับคำปรึกษาได้โดยตรงจากเจ้าหน้าที่กรมสวัสดิการและคุ้มคครองแรงงาน โทรสายด่วน กระทรวงแรงาน 1506 กด 3 หรือ 1546 หรือผ่านทางไลน์กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน ในวันและเวลาราชการ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.