Skip to main content

พนักงานหลับในขณะปฏิบัติหน้าที่

หน้าหลัก Forums กระทู้ถาม พนักงานหลับในขณะปฏิบัติหน้าที่

• This topic has 1 ข้อความตอบกลับ, 1 เสียง, and was last updated 2 years, 10 months ago by  กาญจนา.
กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • Author
    กาญจนา 223729

รบกวนสอบถามคะ ก่อนอื่นดิฉันทำงานเกี่ยวกับการดูแลพนักงานรปภ.ค่ะ ดิฉันได้รับแจ้งจากฝ่ายนิติบุคคลที่หน่วยงานที่ดิฉันดูแลว่า พบพนักงานหลับในขณะปฏิบัติหน้าที่่ในคืนวันที่ 27 เดือนพฤษภาคม 2564
    และทางบริษัทฯได้มีการลงสัญญาว่าจ้างเรื่องการหลับในขณะปฏิบัติหน้าที่จะมีบทลงโทษกับทางบริษัท ดิฉันสามารถดำเนินการยังไงดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

labourqa
    Moderator
    223835

ตอบคำถามคุณกาญจนา หากลูกจ้างกระทำความผิดและบริษัทกำหนดขั้นตอนการลงโทษไว้ในข้อบังคับในการทำงาน ขอให้ปฏิบัติตามขั้นตอนการลงโทษที่กำหนดไว้ค่ะ เช่น การตักเตือนด้วยวาจา การตักเตือนเป็นหนังสือ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • The forum ‘กระทู้ถาม’ is closed to new topics and replies.